കാണാതായ മലേഷ്യന്‍ വിമാനം അമേരിക്ക വെടിവെച്ചിട്ടതാണെന്ന് മുന്‍ ഫ്രഞ്ച് എയര്‍ലൈന്‍സ് മേധാവി

Story Dated :December 23, 2014

പാരീസ്: കാണാതായ മലേഷ്യന്‍ വിമാനം എം.എച്ച് 370 അമേരിക്ക വെടിവെച്ചിട്ടതാണെന്ന ആരോപണവുമായി മുന്‍ ഫ്രഞ്ച് എയര്‍ലൈന്‍സ് മേധാവി രംഗത്ത്. പ്രോട്ടിയസ് എയര്‍ലൈന്‍സ് മേധാവി മാര്‍ക് ഡുഗെയ്ന്‍ ആണ് ഇന്ത്യന്‍ മഹാസമുദ്രത്തിലെ അമേരിക്കയുടെ സൈനിക താവളമായ ഡീഗോ ഗാര്‍ഷ്യയ്ക്കു സമീപം അമേരിക്ക വിമാനം വെടിവെച്ചിടുകയായിരുന്നുവെന്ന ആരോപണമുന്നയിച്ചിരിക്കുന്നത്.

സെപ്റ്റംബര്‍ 11ലേതിനു സമാനമായ ഭീകരാക്രമണം ഭയന്നാണ് അമേരിക്ക ഇതു ചെയ്തതെന്നാണ് ഒരു ഫ്രഞ്ച് വാരികയ്ക്കു നല്‍കിയ ആറു പേജുള്ള ലേഖനത്തില്‍ അദ്ദേഹം വിശദീകരിക്കുന്നത്. വിമാനം താഴ്ന്നു പറക്കുന്നതു കണ്ട് വിമാനം ഭീകരര്‍ തട്ടിയെടുത്തെന്നും ഡീഗോ ഗാര്‍സ്യ ബേസിനു നേരെ ആക്രമണമുണ്ടാകുമെന്നും കരുതിയാണ് അമേരിക്ക വെടിയുതിര്‍ത്തതെന്ന് ആരോപിക്കുന്ന അദ്ദേഹം വിമാനം താഴ്ന്നു പറക്കുന്നത് കണ്ടെന്ന മാലിദ്വീപ് നിവാസികള്‍ പറഞ്ഞത് ഇതിന് തെളിവായി കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. നേരത്തെ ഇക്കാര്യം ഡെയ്‌ലി മെയില്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തിരുന്നെങ്കിലും യു.എസ് എംബസി വാര്‍ത്ത നിഷേധിക്കുകയായിരുന്നു ചെയ്തത്.

കഴിഞ്ഞ മാര്‍ച്ച് എട്ടിനാണ് ക്വാലാലംപൂരില്‍ നിന്നും ബീജിംഗിലേക്കു പുറപ്പെട്ട വിമാനം കാണാതാവുന്നത്. വിമാനത്തില്‍ യാത്രക്കാരും, ജീവനക്കാരുമടക്കം 239 പേരുണ്ടായിരുന്നു. വിമാനത്തിനായി തിരച്ചില്‍ നടത്തിയിരുന്നെങ്കിലും ഒന്നും കണ്ടെത്താനായില്ല.

Leave a Reply

Your email address will not be published.