വിവാദ നാടകം അരങ്ങിലേക്ക്‌ ഹാരിയുടെ പിതാവ്‌ ജയിംസ്‌ ഹെവിറ്റ്‌? “ട്രൂത്ത്‌, ലൈസ്‌, ഡയാന”

Story Dated :December 29, 2014

ഡയാന രാജകുമാരിയുടെ ഇളയ മകന്‍ ഹാരിയുടെ അച്‌ഛന്‍ ചാള്‍സ്‌ രാജകുമാരനല്ല! അത്‌ കൊട്ടാരത്തിലെ കുതിരപ്പട്ടാളത്തിലെ ഓഫീസറും ഡയാനയുടെ കാമുകനുമായിരുന്ന ജയിംസ്‌ ഹെവിറ്റ്‌! വിവാദങ്ങള്‍ കൂടപ്പിറപ്പായിരുന്ന ഡയാനയെ കുഴിമാടത്തിലേക്കും പിന്തുടരുന്ന പുതിയ വിവാദവുമായി ട്രൂത്ത്‌, ലൈസ്‌, ഡയാന എന്ന നാടകം എത്തുകയാണ്‌. ജയിംസ്‌ ഹെവിറ്റിനെ ഉദ്ധരിച്ചു തയാറാക്കിയത്‌ എന്ന അവകാശവാദവുമായാണ്‌ ജോണ്‍ കോണ്‍വേയുടെ നാടകം ജനുവരി ഒമ്പതിന്‌ ലണ്ടനിലെ ചെറിംഗ്‌ ക്രോസ്‌ തീയറ്ററില്‍ പ്രദര്‍ശനത്തിനെത്തുന്നത്‌. ബ്രിട്ടീഷ്‌ കിരീടാവകാശികളുടെ നിരയിലുള്ള ഹാരി രാജകുമാരന്റെ പിതൃത്വം സംബന്ധിച്ച വിവാദം രാജ്യത്തെ ഇളക്കിമറിക്കാന്‍ പര്യാപ്‌തമാണ്‌. ഹെവിറ്റ്‌, പോള്‍ ബുറല്‍ എന്ന ഡയാനയുടെ വിശ്വസ്‌തനായിരുന്ന ബട്‌ലര്‍ എന്നിവരുമായുള്ള വിശദമായ സംഭാഷണങ്ങളുടെ അടിസ്‌ഥാനത്തിലാണ്‌ നാടകം തയാറാക്കിയതെന്ന്‌ കോണ്‍വേ പറയുന്നു.

ഹാരി രാജകുമാരന്‌ രണ്ടു വയസുള്ളപ്പോള്‍, 1986 ലാണു താനും ഡയാനയും തമ്മിലുള്ള ബന്ധം തുടങ്ങിയതെന്നാണ്‌ ഹെവിറ്റ്‌ മുമ്പ്‌ അവകാശപ്പെട്ടിരുന്നത്‌. എന്നാല്‍ ഹാരിയുടെ ജനനത്തിന്‌ 18 മാസം മുമ്പ്‌ ആ ബന്ധം തുടങ്ങിയിരുന്നു എന്നാണ്‌ നാടകത്തില്‍ ഹെവിറ്റിന്റെ വെളിപ്പെടുത്തല്‍. "ഹാരിയുടെ ജനനത്തിന്‌ ഒരു വര്‍ഷം മുമ്പേ ഞാനും ഡയാനയുമായുള്ള ബന്ധം തുടങ്ങിയിരുന്നു. ഞാനാണ്‌ ഹാരിയുടെ പിതാവെന്ന്‌ അതുകൊണ്ടു തെളിയിക്കപ്പെടുന്നില്ല. പക്ഷേ, അത്‌... വൈഷമ്യകരമായ സത്യം..." എന്നാണ്‌ നാടകത്തില്‍ ഹെവിറ്റിന്റെ കഥാപാത്രം പറയുന്നത്‌. നാടകം കാണുകയോ സംഭാഷണങ്ങള്‍ പൂര്‍ണമായും വായിക്കുകയോ ചെയ്‌തിട്ടില്ല. കോണ്‍വേയുമായി വിശദമായി സംസാരിച്ചിരുന്നു. നാടകത്തിന്റെ കഥ കൃത്യമായിരിക്കുമെന്നതില്‍ സംശയമില്ലെന്നും വിവാദം പൊട്ടിപ്പുറപ്പെട്ടതിനു പിന്നാലെ ഹെവിറ്റ്‌ പറഞ്ഞു. അതേസമയം, ഹെവിറ്റാണു ഹാരിയുടെ പിതാവെന്നു നാടകത്തില്‍ പറയുന്നില്ലെന്നു ജോണ്‍ കോണ്‍വേ പറയുന്നു. ഹാരിയുടെ ജനനത്തിന്‌ ഒന്നര വര്‍ഷം മുമ്പ്‌ ഡയാന-ഹെവിറ്റ്‌ ബന്ധം തുടങ്ങിയിരുന്നു എന്നു മാത്രമേ നാടകത്തിലുള്ളൂ.

ശേഷമുള്ളത്‌ പ്രേക്ഷകര്‍ സ്വന്തം കാഴ്‌ചപ്പാടില്‍ വ്യാഖ്യാനിക്കട്ടെ എന്നും കോണ്‍വേ പറഞ്ഞു. സമാനമായ പട്ടാള യൂണിഫോമില്‍ ഹെവിറ്റിന്റെയും ഹാരിയുടെയും ചിത്രങ്ങളും നാടകരംഗത്ത്‌ വരുന്നുണ്ട്‌. ഡയാന-ഹെവിറ്റ്‌ ബന്ധം നേരത്തേ തുടങ്ങിയിരുന്നെന്ന്‌ 2005 ല്‍ മാക്‌സ്‌ ക്ലിഫോഡ്‌ ഒരു പുസ്‌തകതതില്‍ വെളിപ്പെടുത്തിയിരുന്നത്‌ ഇതുവരെ ഹെവിറ്റ്‌ നിഷേധിച്ചിരുന്നു. പുതിയ വിവാദം അസംബന്ധമാണെന്നാണ്‌ ബ്രിട്ടിഷ്‌ രാജകുടുംബത്തിന്റെ വാദം പറയുന്നു. ഹെവിറ്റുമായുള്ള അടുപ്പം ഡയാന ഒരിക്കലും മറച്ചുവച്ചിരുന്നില്ലെന്നും 1986 നു മുമ്പ്‌ ഹെവിറ്റ്‌ ചിത്രത്തിലേ ഉണ്ടായിരുന്നില്ലെന്നും കൊട്ടാരത്തോട്‌ അടുപ്പമുള്ളവര്‍ ചൂണ്ടിക്കാട്ടുന്നു.

ഡയാനയുടെ ദുരൂഹമരണം അന്വേഷിക്കുന്ന ഒരു പത്രപ്രവര്‍ത്തകനിലൂടെയാണ്‌ "ട്രൂത്ത്‌, ലൈസ്‌, ഡയാന" വികസിക്കുന്നത്‌. 1997ല്‍ ദോദി ഫയാദിനൊപ്പം വാഹനാപകടത്തില്‍ മരിക്കുമ്പോള്‍ ഡയാന ദോദിയില്‍നിന്നു ഗര്‍ഭിണിയായിരുന്നു എന്നതടക്കം സ്‌ഥിരീകരണമില്ലാത്ത ഒട്ടേറെ വിവാദങ്ങള്‍ നാടകത്തില്‍ കടന്നുവരുന്നുണ്ട്‌.

26 thoughts on “വിവാദ നാടകം അരങ്ങിലേക്ക്‌ ഹാരിയുടെ പിതാവ്‌ ജയിംസ്‌ ഹെവിറ്റ്‌? “ട്രൂത്ത്‌, ലൈസ്‌, ഡയാന”

  1. Hi there! This article could not be published much better! Seeking by way of this submit reminds me of my past roommate! He continually held preaching relating to this. I will deliver this information to him. Relatively certain he’s likely to have a terrific browse. Many thanks for sharing!

  1. Good day There. I found your weblog the utilization of msn. It is a seriously smartly penned report.I will Be sure to bookmark it and come back to read through more within your handy data.Many thanks with the publish. I’ll absolutely return.

  1. Hi there! I understand This is certainly type of off subject but I had been questioning when you knew exactly where I could Identify a captcha plugin for my comment type? I’m using the similar blog platform as yours And that i’m possessing problems discovering one particular? Thanks a great deal!

  2. Great working day! This is often form of off matter but I want some steerage from a longtime site. Is it tough to put in place your own private site? I’m not quite techincal but I can figure points out quite quick. I’m contemplating organising my own but I’m unsure in which to get started on. Do you may have any Suggestions or ideas? Thanks

  3. An impressive share! I’ve just forwarded this onto a colleague who were carrying out just a little homework on this. And he in actual fact acquired me evening meal as a result of The point that I stumbled on it for him… lol. So let me to reword this…. Thanks for that meal!! But yeah, thanx for shelling out time to talk about this challenge here on your internet web site.

  4. Many thanks for your wonderful publishing! I very seriously enjoyed studying it, you could be a terrific author. I’ll be sure to bookmark your web site and certainly will come back at some point. I wish to persuade you proceed your terrific perform, Use a great holiday getaway weekend!

  1. Surely think that which you said. Your favorite reason seemed to be on the web The best issue to know about. I say to you, I unquestionably get aggravated when persons give thought to concerns that They simply don’t know about. You managed to strike the nail on the highest in addition to described out The complete thing without having aspect outcome , persons can take a sign. Will likely be back for getting a lot more. Many thanks tiodo.munhea.se/map7.php nike v?¤st dam

  2. I’m now not constructive the place you’re having your info, but superior subject matter. I requirements to invest some time discovering out a lot more or determining much more. Many thanks for excellent details I used to be in search of this data for my mission.

  1. Hi there quite nice blog site!! Man .. Lovely .. Superb .. I’ll bookmark your weblog and take the feeds also? I am happy to go looking out a lot of helpful facts suitable below during the put up, we’d like develop excess methods Within this regard, thanks for sharing. . . . . . m?¤ltat havre k?¶pa azilopar.se/map10.php

  2. I’ll instantly clutch your rss as I can not come across your electronic mail membership hyperlink or newsletter company. Do you’ve any? Kindly let me realize making sure that I could subscribe. Many thanks

 1. Indihome Jakarta Timur sekarang datang dengan service pasang jaringan Indihome lewat cara online, anda tak perlu tiba ke kantor indihome untuk mengerjakan pendaftaran penempatan indihome.
  Ini sebagai wujud pelayanan digital paling depan dari Indihome Jakarta Timur buat membantu warga Jakarta Timur yang ingin nikmati jaringan internet cepat indihome.
  Dengan memakai Tehnologi Fiber Optik, kami tawarkan beberapa service paket internet seperti Singgel Play, Dual Play juga Triple Play.
  Disamping itu kami pula tawarkan beberapa Add On Favorit buat anda cicipi dengan keluarga.

 2. Hey there! Quick question that’s completely off topic.
  Do you know how to make your site mobile friendly?
  My website looks weird when browsing from my iphone4.
  I’m trying to find a theme or plugin that might
  be able to resolve this issue. If you have any recommendations,
  please share. Thank you!

Leave a Reply

Your email address will not be published.